![DSC_4151](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/02/DSC_4151.jpg)
เมื่อช่วงสายของ วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานพิธีเปิดสวนสวรรค์ วังพระนารายณ์ เป็นส่วนหนึ่งของการจัดงานแผ่นดินสมเด็จพระนารายณ์มหาราชครั้งที่ 35 ประจำปี 2566 ระหว่างวันที่ 10 – 19 กุมภาพันธ์ 2566 โดยมี นายนิทัศน์ ต้นจันทร์ ปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี เป็นผู้กล่าวรายงาน ซึ่งมีคณะผู้บริหารเทศบาลประกอบด้วย นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสมชัย เตือนวชาติ เลขานุการนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี คณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี พนักงานเทศบาลและพนักงานครู ร่วมพิธี ที่บริเวณสวนสวรรค์ วังพระนารายณ์ ภายในบริเวณสวนราชานุสรณ์ เทศบาลเมืองลพบุรี