![S__38174733](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__38174733.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี สั่งการให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณะสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองลพบุรี ดำเนินการทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ ตัดหญ้า กำจัดวัชพืช บริเวณชุมชนวัดคลองสายบัว และ ถนนนารายณ์มหาราชขาเข้า ช่วงวงเวียนศรีสุริโยทัย – วงเวียนศาลพระกาฬ เพื่อให้เกิดความสวยงาม เป็นระเบียบ เรียบร้อย ในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี ขอความร่วมมือประชาชนให้นำขยะใส่ถุงดำและมัดวางไว้ในจุดที่เห็นชัด เพื่อให้เจ้าหน้าที่ฯ จะได้เข้าเก็บได้สะดวก ไม่วางไว้ไม่เป็นที่ ซึ่งจะทำให้สุนัขมาคุ้ยเขี่ย ทำให้ขยะกระจัดกระจาย เป็นภาพที่ไม่สวยงาม